
Các hạt bụi trong không khí sẽ bị hút vào điều hòa và giữ lại bởi hệ thống lưới lọc. Là bươc đột phá trong công nghệ chế tạo màng lọc chống vi-rut và dị ứng. Vi khuẩn sẽ bị vô hiệu hóa bởi các emzim tẩm trên tấm lọc.
Không còn phiền phức khi phải mở nắp máy để vệ sinh. Bạn có biết nguyên nhân chính gây ra vi khuẩn và mùi hôi từ máy là do hơi ẩm đọng lại trên dàn tản nhiệt. Chức năng Tự động làm sạch sẽ giúp ngăn ngừa vi khuẩn gây bệnh và mùi hôi thông qua việc hong khô dàn và khử khuẩn dàn tản nhiệt, giữ cho máy luôn khô sạch và không khí trong lành.


Những hạt bụi kích thước siêu nhỏ sẽ bị giữ lại và đốt cháy bởi luồng điện từ trường hiệu điện thế cao. Tấm lọc Plasma được phát triển bởi LG không chỉ loại trừ được các hạt bụi siêu nhỏ mà còn lọc được các vi khuẩn từ lông thú hay côn trùng vốn là tác nhân gây dị ứng hay hen suyễn.

Tấm lọc 3 lớp bao gồm 3 lớp lọc hữu cơ ghép lại với nhau có thể loại bỏ các mùi khó chịu như các chất Formaldehyde hay các hợp chất hữu cơ dễ bay hơi từ sơn, mùi thảm… giữ cho nhà bạn luôn tươi mát suốt cả ngày.
Tăng cường tốc độ quạt giúp hạ nhanh nhiệt độ trong thời gian ngắn nhất.
Cánh đảo gió có thể điều chỉnh theo 4 hướng. Vì vậy sẽ giúp khí lạnh lan tỏa đều khắp phòng.
Bề mặt của dàn tản nhiệt được mạ lớp vật liệu chống ăn mòn. Điều này giúp chống gỉ sét, tăng tuổi thọ, duy trì hiệu suất của tấm tản nhiệt.
Hướng gió lên/xuống có thể điều chỉnh theo 6 mức. Chức năng này giúp làm lạnh nhanh hơn ở vị trí mong muốn.
Nguồn LG .com.vn
| Hãng sản xuất | LG |
| Xuất xứ | LIÊN DOANH |
| Bảo hành | 2 NĂM |
| Mã cục nóng | S12UP1N |
| Công suất | 12.000BTU |
| Loại máy | 1 CHIỀU - DELUXE |
| Điện năng tiêu thụ | 1.150W |
| EER | H.suất tiết kiệm đ.năng: 10.0 Btu/h.W |
| Khả năng hút ẩm | 1.2 L/h |
| KT cục nóng (RxSxC) | 575 x 520 x 260 mm |
| KT cục lạnh (RxSxC) | 756 x 265 x 184 mm |
| Trọng lượng cục lạnh | 07 Kg |
| Tính năng | Làm lạnh nhanh |
| Chế độ vận hành khi ngủ | |
| Chức năng hẹn tắt mở ( 7h) | |
| Tấm tản nhiệt mạ vàng Gold Fin | |
| Tự vận hàng khi có điện lại | |
| Chức năng tự chuẩn sự cố | |
| Thiết kế model mới năm 2012 | |
| Chức năng tự động làm sạch | |
| Tạo Ion diệt khuẩn làm sạch không khí | |
| Chức năng chăm sóc da |