
Với việc sử dụng động cơ biến tần 1 chiều tiết kiệm điện, điều hòa LG Inverter có hiệu suất sử dụng năng lượng cao hơn hẳn so với điều hòa thông thường. Kết quả là bạn có thể tiết kiệm đến 60% điện năng. Hơn nữa, với công nghệ Inverter giúp giảm lượng khí CO2 ra môi trường.

Điều hòa LG Inverter sử dụng sử dụng động cơ biến tần một chiều không chổi than (BLDC) quay bằng nam châm có tăng cường từ tính, do đó sẽ cải thiện hiệu suất động cơ đáng kể
Không còn phiền phức khi phải mở nắp máy để vệ sinh. Bạn có biết nguyên nhân chính gây ra vi khuẩn và mùi hôi từ máy là do hơi ẩm đọng lại trên dàn tản nhiệt. Chức năng Tự động làm sạch sẽ giúp ngăn ngừa vi khuẩn gây bệnh và mùi hôi thông qua việc hong khô dàn và khử khuẩn dàn tản nhiệt, giữ cho máy luôn khô sạch và không khí trong lành.


Tấm lọc 3 lớp bao gồm 3 lớp lọc hữu cơ ghép lại với nhau có thể loại bỏ các mùi khó chịu như các chất Formaldehyde hay các hợp chất hữu cơ dễ bay hơi từ sơn, mùi thảm… giữ cho nhà bạn luôn tươi mát suốt cả ngày.
Thiết kế cải tiến nhờ cánh quạt xiên giảm thiểu tối đa độ ồn. Chỉ cần kích hoạt chức năng "Quiet Mode" điều hòa LG sẽ tự động vận hành làm lạnh với độ ồn thấp.
Tăng cường tốc độ quạt giúp hạ nhanh nhiệt độ trong thời gian ngắn nhất.
Cánh đảo gió có thể điều chỉnh theo 4 hướng. Vì vậy sẽ giúp khí lạnh lan tỏa đều khắp phòng.
Bề mặt của dàn tản nhiệt được mạ lớp vật liệu chống ăn mòn. Điều này giúp chống gỉ sét, tăng tuổi thọ, duy trì hiệu suất của tấm tản nhiệt.
Xem toàn bộ thông sốĐóng toàn bộ thông số
| Hãng sản xuất | LG |
| Xuất xứ | Thái Lan |
| Bảo hành | 2 năm |
| Mã cục nóng | V12CSU |
| Công suất | 12.000 BTU |
| Loại máy | 1 chiều |
| Điện năng tiêu thụ | 1.095W |
| EER | 10.5 Btu/h.W |
| Khả năng hút ẩm | 1.3 L/h |
| KT cục nóng (RxSxC) | 770 x 540 x 245 mm |
| KT cục lạnh (RxSxC) | 895 x 285 x 210 mm |
| Trọng lượng cục nóng | 30 kg |
| Trọng lượng cục lạnh | 11.5 kg |
| Tính năng | - Hệ thống lọc khí Health-Plus/Inverter |
| - Tiết kiệm điện năng | |
| - Tấm lọc 3 lớp | |
| - Tấm lọc diệt vi rút H1N1 | |
| - Chức năng làm lạnh nhanh | |
| - Chức năng làm lạnh nhanh | |
| - CN Inverter giảm 40% điện năng | |
| - Chế độ vận hành khi ngủ | |
| - Tấm tản nhiệt mạ vàng Gold Fin | |
| - Tự vận hành khi có điện lại |